คำสั่งจังหวัดภูเก็ตที่ 3660/2565 เรื่อง มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ในพื้นที่จังหวัดภูเก็ต มีผลตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน 2565
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
![🚫](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6f/1/16/1f6ab.png)
– กำหนดให้ยังคง สวมหน้ากากอนามัยหรือหน้ากากผ้าเมื่ออยู่ในสถานที่ปิดหรืออากาศถ่ายเทไม่สะดวกและการเข้าร่วมกิจกรรมที่มีคนเป็นจำนวนมาก
![💯](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf1/1/16/1f4af.png)
– รับประทานอาหารหรือเครื่องดื่ม
– ยืนยันตัวตนกับเจ้าหน้าที่ของรัฐ
– ออกกำลังกายในที่โล่งแจ้ง อากาศถ่ายเทได้สะดวก บริเวณชายหาด
สวนสาธารณะ หรือสนามกีฬา ซึ่งห่างจากบุคคลอื่นไม่ต่ำกว่า 2 เมตร
สามารถโหลดเอกสารได้ที่ :