Home ข่าวประชาสัมพันธ์ ส่องดาวเดือนมหาวิทยาลัยปทุมธานี บอกได้เลยว่าสวยหล่อสุดๆ!

ส่องดาวเดือนมหาวิทยาลัยปทุมธานี บอกได้เลยว่าสวยหล่อสุดๆ!

140
0
SHARE

บอกเลว่าจัดเต็ม จัดหนัก เป็นที่จดจำอย่างมากมายสำหรับการประกวด FRESHY BOY & GIRL PTU 2019 ของมหาวิทยาลัยปทุมธานี ในปี 2562 นี้ เรียกได้ว่ายิ่งใหญ่อลังการมาก ๆ โดยการประกวดจัดขึ้นในวันที่ 29 กันยายน 2562 ณ ห้องบัวหลวง อาคารหอประชุม มหาวิทยาลัยปทุมธานี

การเปิดงาน เริ่มด้วย นายกฤตณัฎฐ์ ปลื้มชัย นายกสโมสรนักศึกษา กล่าวรายงาน  ดร.ชนากานต์ ยืนยง อธิการบดีมหาวิทยาลัยปทุมธานี กล่าวเปิดงาน ทั้งนี้การจัดกิจกรรมดังกล่าว มุ่งเน้นให้นักศึกษา                     ทำกิจกรรมร่วมกัน โดยแฝงไปด้วยการรู้จักความสามัคคี มีความรับผิดชอบ การรู้จักเสียสละเพื่อส่วนรวม อีกทั้งยังเป็นการส่งเสริมและสนับสนุนให้นักศึกษากล้าแสดงออกในทางสร้างสรรค์ ซึ่งเป็นไปดังอัตลักษณ์ของนักศึกษามหาวิทยาลัยปทุมธานีที่ว่า “อ่อนน้อม ทักทาย ยิ้มง่าย ไหว้เก่ง” โดยมีตัวแทนนักศึกษาจากทุกคณะส่งเข้าประกวด

การจัดกิจกรรมครั้งนี้ มหาวิทยาลัยปทุมธานี อนุมัติให้ดำเนินการภายใต้การดูแลรับผิดชอบของ                ผศ.ดร.คุณาพร โฉมจิตร หัวหน้าโครงการ PTU Smart & Smile Center และ นายกฤตณัฎฐ์ ปลื้มชัย นายกสโมสรนักศึกษามหาวิทยาลัยปทุมธานี โดยมี ว่าที่ ร.ต.ติณณภัทร์ ภูนอก อดีตนายกสโมสรนักศึกษามหาวิทยาลัยปทุมธานี ให้คำปรึกษา การประสานงานกับสื่อมวลชนและผู้สนับสนุนของรางวัลสำหรับผู้เข้าประกวด พร้อมกันนี้ยังได้แนะนำ “คุณเมย์ เพชรา วงศ์เทวัญ” ผู้เชี่ยวชาญเวทีการประกวดในเวทีต่าง ๆ มาร่วมเป็นทีมที่ปรึกษาสำหรับการจัดกิจกรรมในครั้งนี้

สำหรับคณะกรรมการตัดสินการประกวด ได้รับเกียรติจาก คุณไพฑูรย์ ยอดรัก ผู้กำกับภาพยนตร์                    คุณพราวรวี กิตติวรประสาธน์ (คุณแมงปอ) Miss Grand นครสวรรค์ 2019 คุณณัฐวุฒิ ตำหนิดี (คุณเมฆ) Mr.Star กำแพงเพชร 2019 ร่วมเป็นกรรมการตัดสิน รวมถึง คุณยายหวังดี รายการตีสิบ และ คุณพิเชษฐสหรัฐ บิลกาสิเมน รับหน้าที่เป็นพิธีกร ทั้งนี้มหาวิทยาลัยยังได้รับการสนับสนุนของรางวัลสำหรับผู้เข้าประกวดทุกคน จากแบรนด์ชั้นนำต่าง ๆ กว่า 15 แบรนด์ รวมถึงสถานีโทรทัศน์ดาวเทียม IPM และสื่อมวลชนกว่า 10 สำนัก

 

สำหรับผลการประกวด FRESHY BOY & GIRL PTU 2019 มีดังนี้

รางวัลชนะเลิศ

FRESHY BOY : นายศราวุฒิ ตุ้มทอง คณะพยาบาลศาสตร์

FRESHY GIRL : น.ส.ชนากานต์ เจริญสุข คณะศิลปศาสตร์และศึกษาศาสตร์

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1

BOY : นายทนงศักดิ์ ศรีสุพรรณ คณะศิลปศาสตร์และศึกษาศาสตร์

GIRL : น.ส.แพรวพรรณ แสงคำ คณะบริหารธุรกิจและการบัญชี

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2

BOY : นายภัทรพล กุลชลิถ คณะบริหารธุรกิจและการบัญชี

GIRL : น.ส.สุภาภรณ์ เทศเกิด คณะสาธารณสุขศาสตร์และสิ่งแวดล้อม