ภาพน่ารักๆ ปนยิ้ม เมื่อผู้ใช้เฟซบุ๊ก “Aoy Pitchayada” ได้โพสต์รูปภาพของนักเรียนโรงเรียนบัวงามวิทยา อ.เดชอุดม จ.อุบลราชธานี ขณะสอบวิชานาฏศิลป์ โดยมีทั้งนักเรียนชายและหญิงออกร่ายรำเพื่อประกอบการทำข้อสอบพร้อม เพราะคือวิชาดังกล่าวส่วนใหญ่เป็นการแสดงท่าทางการร่ายรำต่างๆ เช่น ระบำ รำ ฟ้อน ละคร โขน เป็นต้น
ด้านผู้โพสต์ระบุว่า “เมื่อลูกๆ ฉันสอบข้อเขียนวิชานาฏศิลป์ องค์ลงมือไม้ไม่นิ่งกันเลยทีเดียว .401”
ทั้งนี้ เรื่องราวดังกล่าวได้เผยแพร่สู่โลกออนไลน์ มียอดแชร์กว่า 12,000 ครั้ง และมีชาวเน็ตจำนวนมากเข้ามาแสดงความคิดเห็นถึงความตั้งใจในการทำข้อสอบ
![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/สอบรำ01-1-1024x588.jpg)
![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/สอบรำ02-1-1024x588.jpg)
![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/สอบรำ03-1-1024x588.jpg)