![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/53657243_1567503703382964_2480896972731449344_n.jpg)
เป็นภาพยนตร์สุดฮาอีกเรื่องที่จะมาเรียกเสียงหัวเราะรับสงกรานต์ สำหรับภาพยนตร์เรื่อง “สงกรานต์ แสบสะท้านโลกันตร์”
เรื่องนี้จะพูดถึงค่ายมวยวาเลนไทน์ที่นักมวยมือ 1 ของเขาต้องมาพ่ายแพ้อับอายในการชกป้องกันแชมป์ ท่ามกลางความอับอายของเหล่าคนดู “สงกรานต์” (โรเบิร์ต สายควัน) ลูกชายคนโตของ “วาเลนไทน์” (ค่อม ชวนชื่น) ที่ขออาสาขึ้นชกเพื่อกู้หน้าให้แก่ค่ายมวยของพ่อ โดยมี “แหว่ง” (บอล เชิญยิ้ม) และ “เหล่” (นุ้ย เชิญยิ้ม) เป็นพี่เลี้ยงให้//สงกรานต์จะกู้หน้าให้แก่ค่ายได้หรือไม่ ต้องติดตามชม
ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้ “โรเบิร์ต สายควัน” ตลกดังที่อยู่ในช่วงขาขึ้นสุดๆ มารับบทพระเอกเต็มตัวครั้งแรกในชีวิต เพราะเรื่องนี้เจ้าตัวได้มารับบทเป็น “สงกรานต์” คาแรคเตอร์ก็จะเป็นนักชกผอมชะลูดตูดลีบ ผอมกะร่อง แต่มีทีเด็ดที่มีหมัดหนัก ฉายาขวาหงาย ซ้ายเงิบ เป็นคนที่มั่นใจในตัวเอง โดยเฉพาะความหล่อ ที่คิดเข้าข้างตัวเองเสมอว่าเขาคือผู้ชายเบอร์หนึ่งแห่งวงการกีฬาที่สาวๆ อยากได้ไปทำสามีมากที่สุด ข้อเสียคือเจ้าชู้เรื่องผู้หญิง และบ้ายอ
เรื่องนี้ “โรเบิร์ต” บอกว่า ดีใจที่ได้มาเล่นหนังเรื่องนี้ และที่ดีใจที่สุดคือเรื่องนี้ ผมได้เล่นพระเอกเต็มตัวครั้งแรกในชีวิต เกิดมาใครจะคิดว่าหน้าตาอย่างผม จะมีโอกาสได้มารับบทพระเอก ขนาดน้าค่อม ชวนชื่น พี่นุ้ย เชิญยิ้ม หรือหล่อๆ อย่างบอล เชิญยิ้ม ยังสู้ผมไม่ได้เลยนะครับ (หัวเราะ)
![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/53551237_2091347720930969_5606779552354271232_n.jpg)
จริงๆ แล้วผมถามผู้กำกับว่าทำไมอยู่ๆ เอาคนอย่างผมมาเป็นพระเอกของเรื่องนี้ ซึ่งคำตอบทำให้ผมรู้สึกซาบซึ้งมาก เมื่อผู้กำกับบอกว่า.. ผมตรงกับคาแรคเตอร์ของ “สงกรานต์” คือเป็นพระเอกซื่อๆ ในหนังมันเหมาะ เพราะผู้กำกับอยากได้คนที่ดูว่า.. ขี้แพ้ ถึงจะชกมวยยังไงก็ไม่ชนะ เพราะเรื่องนี้เราจะมีค่ายมวยด้วยนะจ๊ะ
มาเถอะมาดูความเป็นพระเอกครั้งแรกของผม มันสนุกแน่นอน เจอกันแน่ 11 เมษายนนี้ กับภาพยนตร์ แนวสุดแสบ ที่แอบกระชากอารมณ์เดือดให้ฮาดิ้น
![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/53176117_428168664621375_2841379870011817984_n.jpg)
![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/53854777_365369984047915_5581984577305444352_n.jpg)
![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/53767700_2286507005007008_666499901235920896_n.jpg)
![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/53292230_2425318870836344_4074070195889504256_n.jpg)
![](http://i0.wp.com/matemnews.com/wp-content/uploads/2019/03/53529124_648623102257748_104212279016292352_n.jpg)